Uniqlo, ɗayan shahararrun samfuran tufafi ne a duniya, ya sauya kwarewar siyayya tare da gabatarwar RFID na lantarki.
Wannan bidi'a ba kawai tabbatar da sayayya ba ne kuma ingantacce kuma ya kuma kirkiro kwarewar siyayya game da abokan cinikinta.
Idan aka kwatanta da Barcode wanda ke buƙatar aiki na hannu, alamun RFID na iya karanta bayanin aiki ta atomatik, cigarin ƙarin aiki da farashin farashi. Hakanan alamun RFID na iya tattara takamaiman bayani kamar ƙaranci, samfurin da launi a cikin lokaci da ingantaccen tsari.

Alamar Uniqlo RFID tana saka hannu da alamun Uhf RFID. Dangane da girman bambance-bambancen, Uniqlo yana amfani da alamun Uhf RFID. Anan akwai nau'ikan uku.

Slim-uhf-tag

Man lakabi

Kyakkyawan shugabanci RFID

Don jawo hankalin hankalin abokin ciniki zuwa RFID, Uniqlo ya kuma yi karamin tunatarwa akan alamar RFID. Ba lallai ba ne a faɗi, wannan ya tsokane sonin abokan ciniki, har ma ya haifar da tattaunawa tsakanin magoya bayan Uniqlo.
Alamar suturar ta aiwatar da fasahar RFID a tsarin saitin kansa. Wannan yana nufin cewa kamar yadda abokan ciniki suka matsa kusa da kantin, abubuwa ana gano su ta atomatik kuma ana yin rikodin akan alamar RFID da aka haɗe ga kowane sutura. Da zarar abokin ciniki ya gama siyarwar, za su iya zuwa kawai zuwa Kiosk na kai da duba alamar RFID don kammala sayan su. Wannan tsarin ya cire buƙatar buƙatar bincika na al'ada, kuma yana kuma rage lokacin biya.





Bugu da ƙari, fasaha ta RFID ta taimaka uniqlo jere jere tsarin aikin sarrafawa. A ƙarƙashin yanayin sauri fashion, ko fashi da zai iya "azumi", ingancin ayyukan koyarwar dabaru suna da matukar muhimmanci. Musamman ga kamfanonin sarkar, da zarar ingancin tsarin tsarin likafa, za a fallasa aikin gaba ɗaya don haɗarin. Inventory Backlog matsala ce ta gama gari a cikin masana'antar. Talakawa kantuna suna magance wannan matsalar ta hanyar tallata tallace-tallace. Ta amfani da fasahar bayanan RFID (hasashen yanayi), zaku iya amfani da bincike na bayanai don samar da samfuran da ake buƙata da gaske buƙata, daga tushen don magance wannan matsalar.
A ƙarshe, gabatarwar Uniqlo game da fasahar RFID a cikin tsarin bincikenta ba kawai ya yarda da kwarewar siyayya ba, amma ya kuma ba kamfanin ci gaba da gasa. Kamar yadda masana'antun zamani ke ci gaba da samo asali, ana tsammanin karin dillalai na sutura kuma suna ɗaukar fasahar RFID a matsayin hanyar inganta kwarewar siyayya da ayyukan saiti.
Lokaci: Mayu-11-2021